Dangane da zaɓi, sababbi da tsoffin abokan ciniki sau da yawa suna da irin waɗannan tambayoyin, wanne ya fi kyau, bel mai ɗaukar hoto na PVC ko bel mai jigilar abinci na PU? A gaskiya ma, babu batun mai kyau ko mara kyau, amma ko ya dace da masana'antar ku da kayan aiki. Don haka ta yaya za ku zaɓi samfuran bel ɗin jigilar kaya daidai da masana'antar ku da kayan aikin ku?
Idan samfuran da ake jigilar su samfuran abinci ne, kamar alewa, taliya, nama, abincin teku, abincin gasa, da sauransu, na farko shine bel ɗin jigilar abinci na PU.
DalilanPU abinci conveyorbel din sune kamar haka:
1: PU abinci mai ɗaukar bel ɗin an yi shi da polyurethane (polyurethane) azaman saman, wanda yake bayyane, mai tsabta, ba mai guba da ɗanɗano ba, kuma yana iya kasancewa cikin hulɗa kai tsaye tare da abinci.
2: PU mai ɗaukar bel yana da halaye na juriya mai, juriya na ruwa da juriya na yanke, jikin bel na bakin ciki, juriya mai kyau, da juriya mai ƙarfi.
3: PU conveyor belt na iya saduwa da FDA takardar shaidar sa abinci, kuma babu wani abu mai cutarwa a cikin hulɗar kai tsaye da abinci. Polyurethane (PU) wani ɗanyen abu ne wanda za'a iya narkar da shi a matakin abinci kuma ana kiransa kayan abinci na kore da muhalli. Polyvinyl chloride (PVC) ya ƙunshi abubuwa masu cutarwa ga jikin ɗan adam. Don haka, idan yana da alaƙa da aikin masana'antar abinci, yana da kyau a zaɓi bel mai ɗaukar PU daga yanayin amincin abinci.
4: La'akari da karko, PU abinci conveyor bel za a iya yanke, za a iya amfani da cutters bayan kai wani kauri, kuma za a iya yanke akai-akai. Ana amfani da bel mai ɗaukar hoto na PVC don jigilar kayan abinci da jigilar abinci. Farashin sa ya yi ƙasa da bel ɗin jigilar kaya na PU, kuma rayuwar sabis ɗin gabaɗaya ya fi na bel ɗin jigilar polyurethane.
Lokacin aikawa: Oktoba-29-2024